BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ìṣẹ́jú kan BBC
Àwọn àmúyẹ fun gbígbọ́ orin ko le ṣiṣẹ lori ẹ̀rọ rẹ
Àkọlé fídíò,
Akójọpọ̀ iroyin jákejádo agbáye laárin isẹ́ju kan
6 Agẹmo 2022
Móríwú
Àwọn àmúyẹ fun gbígbọ́ orin ko le ṣiṣẹ lori ẹ̀rọ rẹ
01:13
Fídíò,
Ìdí rèé tí ọ̀dà tí o fi ń kun irun rẹ sí àwọ̀ mìràn ṣe lè fa jẹjẹrẹ ọyàn fún ọ
, Duration1,13
03:19
Fídíò,
"Igede Ekiti ni ilé Osun, omi rẹ̀ sàn dé Osogbo ni, ohun tó mú u yíra padà kò di odò ńlá rèé"
, Duration3,19
01:59
Fídíò,
Ǹ jẹ́ ẹ mọ nípa Ọdún Ẹlẹ́gba Èjìwà l‘Eko níbi tí takọ-tabo kìí wọ aṣọ tàbí bàtà?
, Duration1,59
01:41
Fídíò,
Ìjà ìlú wa là ń gbè, a gbà, tí ẹ bá ní à ń ṣe ìwà ipá sáwọn àjèjì - Àwọn ọmọ South Africa ṣe ìwọ́de
, Duration1,41
04:52
Fídíò,
"Ìdí rèé tí mo ṣe fi àkàrà òyìnbó mọ ṣọ́ọ̀ṣì kàtídírà ńlá, èyí tó jẹ́ ìyanu fún ọ̀pọ̀ èèyàn"
, Duration4,52
02:10
Fídíò,
Ohun tí a mọ̀ rèé lórí ohun tó fa ìkọlù ikọ̀ afẹ̀jẹ̀wẹ̀ nílẹ̀ Mali èyí tó mú ọ̀pọ̀ ẹ̀mí lọ
, Duration2,10
02:01
Fídíò,
Lisabi 2026: Wo bí àwọn ọmọ Abeokuta ṣe dábírà níbi ayẹyẹ ìrántí akọni wọn
, Duration2,01
01:21
Fídíò,
Tí àtọ̀ ọkùnrin kò bá lágbára tó, àwọn ìṣòro tó lè dá sílẹ̀ fún obìnrin rèé
, Duration1,21
05:34
Fídíò,
Akanmu Epo Akara, bíríkìlà tó gbé orin Àwúrebe ga, tí ọmọ rẹ̀ tún tẹ́wọ́ gbàá
, Duration5,34
02:48
Fídíò,
Awodi: Òrìṣà òjò tí abọrẹ̀ rẹ̀ kò gbọdọ̀ ru ẹrù tàbí ṣe aṣemáṣe pẹ̀lú obìnrin
, Duration2,48
03:51
Fídíò,
Wọ́n kó Rasheed mérò níbi ìwọ́de EndSARS lọ́dún 2020, ọdún mẹ́fà ló lò lẹ́wọ̀n
, Duration3,51
02:00
Fídíò,
Àkọsílẹ̀ DNA ṣàwárí àwọn ọmọ tí bàbá wọn ti sọnù fún ọ̀pọ̀ ọdún
, Duration2,00
05:19
Fídíò,
Timini ṣàlàyé fún BBC lórí ohun tó ṣẹlẹ̀ láàrin òun àti Funke Akindele
, Duration5,19
Ìròyìn tó ṣe kókó
Wọ́n pe pásítọ̀ kó wá ṣe ìṣọ́ òru ní ṣọ́ọ̀ṣì ni káwọn agbébọ̀n tó yìnbọn paá – Aráàlú sọ̀rọ̀ lórí ìkọlú àwọn agbébọn sí ṣọ́ọ̀ṣì kan l'Ekiti
ìṣẹ́jú 43 sẹ́yìn
Ìdí rèé tí mo fi pinnu láti má lọ sí ṣọ́ọ̀ṣì mọ́ - Funke Akindele
wákàtí kan sẹ́yìn
Peter Obi àti Kwankwaso darapọ̀ mọ́ ẹgbẹ́ òṣèlú NDC
3 Èbibi 2026
Ìwádìí kíkún lóríi kókó ìròyìn
Ṣé lóòtọ́ọ́ ni Sanwo-Olu fẹ́ kúrò nípò gómìnà torí àìlera, ló ṣe fa ọwọ́ igbákejì rẹ̀ sókè bíi awọ tó kájú ìlù?
28 Ìgbé 2026
Ìwọ́de tako àwọn ọmọ ilẹ̀ òkèèrè bẹ̀rẹ̀ ní South Africa, ọmọ Naijiria méjì kú, ìbẹ̀rùbojo gbalẹ̀ kan
28 Ìgbé 2026
Akẹ́kọ̀ọ́ ní òun gba máàkì 394 nínú 400 ní ìdánwò UTME, ṣe tòótọ́ọ́ ni àbí òfegè? Ohun tí a mọ̀ réè
29 Ìgbé 2026
Àwọn orílẹ̀ èdè mẹ́wàá táwọn èèyàn ti ń kojú ebi jùlọ ní àgbáyé, tó fi mọ́ Nàíjíríà
29 Ìgbé 2026
Fathia Williams ṣàlàyé àjọṣepọ̀ òun àti Saidi Balogun, bí wọ́n ṣe wọ àńkóò aṣọ lóde
29 Ìgbé 2026
Ìṣọ́ òru di ibùdó ẹ̀jẹ̀ níjọ CAC Eda Oniyo l‘Ekiti, agbébọn pa pásítọ̀, jí ọ̀pọ̀ ọmọ ìjọ gbé lọ
29 Ìgbé 2026
Ọlọ́pàá "yìnbọn pa" ọkùnrin kan níta gbangba lórí fídíò tó gba orí ayélujára, aráàlú fọnmú
29 Ìgbé 2026
Wo kókó ohun tó gbé Peter Obi lọ sọ́dọ̀ Makinde fún ìgbà kejì láàrin ọ̀sẹ̀ kan
29 Ìgbé 2026
Agbébon ṣíná ìbọn bolẹ̀ fáwọn ọ̀dọ́ tó ń gbá bọ́ọ̀lù lóríi pápá, 29 kú, ọ̀pọ̀ farapa
28 Ìgbé 2026
Ìròyìn tí àwọn ènìyàn fẹ́ràn jùlọ
1
Ìdí rèé tí mo fi pinnu láti má lọ sí ṣọ́ọ̀ṣì mọ́ - Funke Akindele
2
'Mi ò tiẹ̀ mọ ibi ti mo ti fẹ́ bẹ̀rẹ̀,' MoBimpe sọ̀rọ̀ fún ìgbà àkọ́kọ́ lẹ́yìn tó bí ìbẹ́ta
3
Peter Obi àti Kwankwaso darapọ̀ mọ́ ẹgbẹ́ òṣèlú NDC
4
Ilé ẹjọ́ dájọ́ ikú fún ọkùnrin tó gún ọmọdé mẹ́rin pa nílé ẹ̀kọ́ tó ti lọ forúkọ ọmọ rẹ̀ sílẹ̀
5
''Ọlọ́pàá lu kóndó mọ́ ọlọ́kadà lórí'' ní Iseyin; ọlọ́kadà kú, aráàlú fẹ̀hónúhàn
6
Ǹ jẹ́ o mọ̀ pé fítámì tó lè ṣe ara rẹ lóore wà nínú ọtí? Àlàyé rèé
7
Àwọn onímọ̀ ṣàwárí obìnrin tó bí ìbejì táwọn ọmọ náà sì ní bàbá ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀
8
Ààrẹ Tinubu ló ni àsìkò ti tó fún mi láti lọ dupò gómínà Oyo- Adelabu
9
Fathia Williams ṣàlàyé àjọṣepọ̀ òun àti Saidi Balogun, bí wọ́n ṣe wọ àńkóò aṣọ lóde
10
Ẹbí ọlọ́kadà tó kú n'Ibadan lẹ́yìn táwọn ọlọ́pàá dá a dúró ké gbàjarè, iléeṣẹ́ ọlọ́pàá ṣàlàyé nǹkan tó ṣẹlẹ̀
You might also like:
news
|
sport
|
weather
|
worklife
|
travel
|
future
|
culture
|
world
|
business
|
technology